Kawasaki Road Racing Championship Round 2

1104 จำนวนผู้เข้าชม  |  News

Kawasaki Road Racing Championship Round 2

Kawasaki Road Racing Championship Round 2

ร้อนแรงท่ามกลางอุณหภูมิเดือด ณ สนามแข่งรถไทยแลนด์ เซอร์กิต


    ผ่านไปแล้วกับการแข่งขัน  Kawasaki Road Racing Championship 2017 (KRRC) สนามที่ 2 ของฤดูกาล
ในวันที่ 24-25 มิถุนายน ที่ผ่านมา ถือว่าสนามนี้การแข่งขันเริ่มดุเดือดเป็นอย่างมาก ทั้งนักแข่งหน้าเก่าและหน้าใหม่
เริ่มที่จะโหยหาคะแนนสะสม เพื่อที่จะคว้าแชมป์ประจำปี ซึ่งขับเคี่ยวกันอย่างมันส์ภายใต้อากาศที่ร้อนระอุ


   
    และนอกจากการแข่งขันยังมีอีกหนึ่งกิจกรมที่ทางค่ายได้จัดขึ้นมาเพื่อให้ครอบครัวชาว Kawasaki ได้ลงไปขับขี่ในสนามจริงๆ
สัมผัสประสบการณ์การขับขี่ในสนามแข่งขัน อย่างกิจกรรม Circuit Fun Ride  ซึ่งทางค่ายได้จัดให้มีการจำลองการแข่งขันจริงขึ้น
เพื่อให้กลุ่มลูกค้าได้ร่วมสนุกกันและได้รับการตอบรับที่ดีจากกลุ่มลูกค้าเป็นจำนวนมาก



    ทั้งนี้การแข่งขัน KRRC ได้รับการสนับสนุนจากสปอนเซอร์ คือ บริษัท วาย.เอส.เอส. (ประเทศไทย) จำกัด - ผู้ผลิตและพัฒนา
โช้คอัพรถมอเตอร์ไซต์ คุณภาพระดับโลก, บริษัท ไดโด สิทธิผล จำกัด - ผู้ผลิตโซ่คุณภาพ, บริษัท อีโนเว รับเบอร์ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) - ผู้ผลิตและพัฒนายางรถจักรยานยนต์คุณภาพ, บริษัท เอ เปอร์เฟกต์ไรด์ จำกัด - ผู้ผลิตหมวกกันน๊อคคุณภาพ REAL helmet
สำหรับสนามถัดไปในการแข่งขัน Kawasaki Road Racing Championship 2017 จะทำการแข่งขันกันที่สนาม ช้าง อินเตอร์เนชั่นแนล
เซอร์กิต ในวันที่ 26-27 สิงหาคม พ.ศ. 2560




ผลการแข่งขัน

ผลการแข่งขัน รุ่น Mini Bike – A

1. อรรถพล เส็งเจริญ MN8 เสี่ยเจริญ ชานนท์ โชคชัย 4 มานพ เซอร์วิส

2. มังกรทอง แก้วกล้า MN8 เสี่ยเจริญ ชานนท์ โชคชัย 4 มานพ เซอร์วิส

3. นพพล จรัณยานนท์ S.T.A OSAKI MOTUL RACING TEAM

4. เจษฎาพงษ์ ดวงอินทร์ สเต็กเรซซิ่ง คลับ JSSP GAZI D.I.D. LUBE 71 320SP

5. พันธุ์เทพ สอประสม S.P.M.50

ผลการแข่งขัน รุ่น Mini Bike – B

1. จิตรภณ อำนาจ Smart Sport IRC D.I.D. Susco NGK API LIQUI MOLY Likkie MT M พิดโลก

2. วงศกร พุ่มพยอม สเต็กเรซซิ่ง คลับ JSSP GAZI D.I.D. LUBE 71 320SP

3. ธีรพัฒน์ แสงหิรัญ Infinity Racing Team

4. กรีฑพล สิงห์ประเสริฐ MN8 เสี่ยเจริญ ชานนท์ โชคชัย 4 มานพ เซอร์วิส

5 อุดมศักดิ์ พรหมมาณพ

ผลการแข่งขัน รุ่น Ninja 250/300  – A

1. ทาเคชิ คูโบ จุฑาเทพ เรซซิ่งทีม

2. Jack Hyde

3.  อำนวยชัย นันทนา Leokeng 2 – Host 4 Pro : สอาด ลำปาง

4. เดชบดี บุญเกิดกาญจนะ MOTORBIKE JOURNEY RACING TEAM

5. วุฒิชัย เพียสุพรม ชัยเซอร์วิส โชคชัย 4

ผลการแข่งขัน รุ่น Ninja250/300 – B

1. จิตรภณ อำนาจ Smart Sport IRC D.I.D. Susco NGK API LIQUI MOLY Likkie MT M พิดโลก

2. ธิบดีกำาไรจุฑาเทพเรซซิ่งทีม

3. พัชรวัฒน์ ธนทรัพย์วรากร Pach Racing Team

4. ธนพนธ์ รัตนศศิวิมล BKT Racing

5. วรวิทย์ เกตุจำนงค์ อนุบาลทางเรียบ

ผลการแข่งขัน รุ่น Ninja 650 Open

1. อำานวยชัย นันทนา Leokeng 2 – Host 4 Pro : Racing Team

2. Graham Knight HIGH SIDE TOUR

3. อดิสรณ์ สนลอย DVL Racing Team

4. อภิชาต ศิริกา อนุบาลทางเรียบ

5. หิรัญ วิริยะกุล UP GRADE BIKE Racing Team

ผลการแข่งขัน รุ่น Ninja ZX-10R ST1

1. เบญจมิน ฟอรตต์ ลายพราง Kawasaki YSS Motul Racing Team

2.อภิเดช บุญศรี Kawasaki PTT Nuda 80 Racing Team

3.เทพรัตน์ ธรรมโชติ AKE Helmet Liqui Moly Racing Team

ผลการแข่งขัน รุ่น Ninja Ninja ZX-10R ST2

1. นฤชิต ครรชิตวรานนท์ X SPEED RACING TEAM

2. ชิตพงษ์ เรือนแก้ว UTR Racing Team

3. เทพรัตน์ ธรรมโชติ AKE Helmet Liqui Moly Racing Team

ผลการแข่งขัน รุ่น Ninja ZX-10R SB1

1. เบญจมิน ฟอรตต์ ลายพราง Kawasaki YSS Motul Racing Team

2. อภิเดช บุญศรี Kawasaki PTT Nuda 80 Racing Team

3. เทพรัตน์ ธรรมโชติ AKE Helmet Liqui Moly Racing Team